Menu
hps1
hps2
hps3
previous arrow
next arrow

ANNOUNCEMENTS

school CALENDAR

SY 2021-2022
26 Mar- 30 Apr Early Registration Opening
03 Aug – 30 Sep Brigada Eskwela and Oplan Balik Eskwela
13 Aug – 13 Sep Enrollment Period
13 Sep Start of School Year Classes and ALS Learning Intervention
13 Sep – 12 Nov First Academic Quarter
Oct 2021 – Jan 2022 Career Guidance Activities
15 Nov – 28 Jan Second Academic Quarter
20 Dec – 02 Jan Christmas Break
03 Jan Resumption of Classes
31 Jan – 05 Feb Mid-Year Break
07 Feb-08 Apr Third Academic Quarter
11 Apr – Jun 24 Fourth Academic Quarter
24 Jun End of School Year
27 Jun – 02 Jul End of School Year Rites
04 Jul – 12 Aug Remedial, Enrichment, Advance Classes
ENROLMENT
SY 2021-2022
Updated as of AUGUST 30,2021
LEVELMALEFEMALETOTAL
KINDER342155
GRADE 1504292
GRADE 2293160
GRADE 3503383
GRADE 45550105
GRADE 5323567
GRADE 6413980
TOTAL291251542
   

CONNECT WITH US

THE FLAME UPDATES - LOCAL NEWS

  • Mga gurong walang liban, pinarangalan

    Mga gurong walang liban, pinarangalan

    MGA GURONG WALANG LIBAN, PINARANGALAN​ Pinarangalan ang mga gurong walang liban sa regular na klase para sa taong panuruan 2018-2019, Marso 29. THE FLAME UPDATESRead More »
  • PAGSASALIN NG PANANAGUTAN, IDINAOS​

    PAGSASALIN NG PANANAGUTAN, IDINAOS​

    PAGSASALIN NG PANANAGUTAN, IDINAOS​ Ginanap ang pagsasalin ng susi, sulo at aklat na simbolo ng pananagutan bilang mag-aaral ng EDSES, pinangunahan ito nina Pearl Alenie Rodriguez, may mataas na karangalan, Gwyneth Beatrice Aguilar, at Fernan Ezekiel Acal, mga may karangalan sa ikaanim na baitang, Marso 29, 2019. THE FLAME UPDATESRead More »
  • PUPILS WITH HONORS DECLARED​

    PUPILS WITH HONORS DECLARED​

    PUPILS WITH HONORS DECLARED​ Grade Leaders for levels 1-5 announced their pupils with honors at EDSES conference room, March 22. THE FLAME UPDATESRead More »

Mga mag-aaral na pinarangalan, nag-alay ng awitin

Inawit ng mga pinarangalan ang "Proud of You" bilang piyesa ng Parangal 2019: pasasalamat sa mga magulang at gurong gumabay sa mga mag-aaral ng Epifanio delos Santos Elementary School, Marso 29,2019.

THE FLAME UPDATES - OPINION

Gising, tayo, takbo, laro, EDSESian

ni Sabina E. Torreja

     RPG, Arcade, Story Mode, League Games at Arena Challenges, Cross Fire, ilan lamang yan sa mga kinahuhumalingan ng mga kabataan ngayon kung saan tanging gumagalaw lamang sa kanila ay ang kanilang mga daliri. Kung mahihinuha, tila malaki na ang mga muscle ng daliri ng mga gamer kaysa sa kanilang mga balikat.

       Dulot pa ng pagkahilig ng mga kabataan sa online games, tila mga bambira silang nakalilimutan nang lumabas ng bahay at maglaro sa initan kasama ang mga kaibigan. 

     Ang labis na exposure ng mga kabataan sa online games ay nagiging sanhi ng kawalang pagpapahalaga ng mga mag-aaral sa mga pisikal na isports gaya ng basketball, volleyball, badminton, table tennis, chess, at iba pa. Mayroon din naman DAW kasing larong ganoon sa internet.

    Nakaliligtaan na rin ng kabataan ang paglalaro ng mga Larong Pinoy, gaya ng patintero, habulan, langit-lupa, tumbang preso, luksong baka at iba pang larong nakapapagod man subalit nagbibigay sigla sa bawat taong nakasasalamuha sa paglalaro.

    Bilang boses ng kabataan, kailangang matuto rin tayong makipag-interact sa iba nang harapan, hindi puro gadgets lang ang hinaharap. Sana matutunan din ng mga kapwa ko mag-aaral na ang paglalaro nang pisikal ay mas nakatutulong sa pagpapaunlad ng kaisipan at katawan kaysa sa magdamagang pagbababad sa harap ng mga kagamitang binago na ng teknolohiya.

dEPED lINKS

DOWNLOADABLE SCHOOL FORM

PREVIEWS NEWS

miss edses
SPG
SPG
SPG
SPG
GAD
previous arrow
next arrow
drr
girl scouts
flow
expo planning
drr
scimath
simrob
sci-math
red cross
math
magi-chem
ipcrf nov
girl scouts
flow
expo planning
previous arrow
next arrow